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7 UTABIRI WA HALI YA HEWA
7 TM A KWA SAA 24 ZIJAZO

UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 Z1JAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 16/09/2025.

[Mkoa wa Kigoma]:
[Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga, Simiyu na Mara]:

7

Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo
katika maeneo machache na vipindi vya jua.

[Mikoa ya Lindi na Mtwara]:

[Visiwa vya Unguja na Pemba]:

[Mikoa ya Dar es salaam na Tanga]:

[Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:

Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika
maeneo machache na vipindi vya jua.

[Mikoa ya Katavi na Tabora]:

[Mikoa ya Morogoro, Singida na Dodoma]:

[Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro]:

[Mikoa ya Ruvuma, Rukwa, Njombe, Iringa, Songwe na Mbeya]:

Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI Kiwango cha juu cha joto Kiwango cha chini cha joto Mawio (Saa) Machweo (Saa)
ARUSHA 26°C 12°C 12:30 12:31
D'SALAAM 31°C 20°C 12:19 12:20
DODOMA 31°C 17°C 12:43 12:34
KIGOMA 31°C 18°C 12:57 12:58
MBEYA 26°C 13°C 12:44 12:42
IRINGA 29°C 14°C 12:34 12:33
NJOMBE 22°C 10°C 12:39 12:39
MWANZA 27°C 17°C 12:43 12:46
TABORA 33°C 19°C 12:45 12:46
TANGA 30°C 21°C 12:20 12:21
ZANZIBAR 30°C 22°C 12:19 12:20

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya km 20 kwa saa kwa Pwani yote; kutoka Kusini Mashariki

kwa Pwani ya Kaskazini na kutoka Mashariki kwa Pwani ya Kusini.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na Mawimbi madogo.

Matarajio kwa siku ya Alhamisi tarehe 18/09/2025: Mabadiliko kidogo.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 16/09/2025.
Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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